![h3](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2011/09/h3.jpg)
สำนักงานเทศบาลนครพิษณุโลก นางเปรมฤดี ชามพูนท นายกเทศมนตรีนครพิษณุโลก พร้อมคณะผู้บริหารให้การต้อนรับคณะเยาวชนจังหวัดชายแดนภาคใต้นำโดยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานในโครงการโรงเรียนอุปถัมภ์ (ครอบครัวอุปถัมภ์) ปีการศึกษา 2554 รับนักเรียนในเขตพัฒนาพิเศษเฉพาะกิจจังหวัดชายแดนภาคใต้เข้าเรียนในโรงเรียนที่มีชื่อเสียงเพื่อได้เรียนรู้ความเป็นไทย และการอยู่ร่วมกันอย่างสมานฉันท์ โดยโรงเรียนสารวิทยา กรุงเทพมหานคร
![h4](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2011/09/h4.jpg)
โดยมีการจัดกิจกรรมศึกษาดูงานเรียนรู้ความเป็นไทยจังหวัดพระนครศรีอยุธยา พิษณุโลก สุโขทัย ลำปาง และจังหวัดเชียงใหม่ ระหว่างวันที่ 27 กันยายน -1 ตุลาคม 2554 นำโดยนายอนุศักดิ์ อายุวัฒนะ รองผู้อำนวยการสำนักพัฒนาการศึกษาเขตพัฒนาพิเศษเฉพาะกิจจังหวัดชายแดนภาคใต้ และคณะครูนักเรียนจำนวน 280 คน นอกจากนี้ทางคณะเยาวชนจังหวัดชายแดนภาคใต้ยังได้มอบเงินบริจาคช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในพื้นที่เขตเทศบาลนครพิษณุโลกด้วย
![h](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2011/09/h.jpg)
![h1](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2011/09/h1.jpg)
![h2](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2011/09/h2.jpg)
////
ขอขอบคุณ ข่าวภาพ ประชาสัมพันธ์เทศบาลนครพิษณุโลก