![](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2023/01/1672524515140-500x333.jpg)
![](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2023/01/1672524490633-500x283.jpg)
สำหรับบรรยากาศการเคามท์ดาวน์ เข้าสู่ปีใหม่ 2566 ที่จังหวัดพิษณุโลก ที่บริเวณสวนชมน่าน อ.เมือง จ.พิษณุโลก นายภูสิต สมจิตร ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานนำ ประชาชนชาวจังหวัดพิษณุโลกนั บถอยหลังเริ่มสู่ปีพุทธศั กราชใหม่ 2566 จากนั้นทางเทศบาลนครพิษณุโลกได้ จัดแสดงพลุเป็นการเฉลิมฉลองเข้ าสีปีใหม่ 2566 โดยมีประชาชนมาร่วมเคาท์ดาวน์ และชมพลุที่ทางเทศบาลนครพิษณุ โลกจัดแสดง โดยปีนี้เน้นความยิ่งใหญ่สร้ างความตื่นตาแก่ประชาชนที่ มาชมพลุอย่างมาก![](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2023/01/1672524499438-500x333.jpg)
![](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2023/01/1672524499438-500x333.jpg)