เมื่อวันจันทร์ที่ 26 ก.พ. 2561 นายบัญชา เลาหพิบูลรัตนา ประธานกรรมการ โรงแรม เดอะ เซนส์ บูติก โฮเทล เปิดงาน GRAND OPENING โดยมีนายภัคพงศ์ ทวิพัฒน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานเปิดงาน นายฐานุพงศ์ เจริญสุรภิรมย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก พร้อมหน่วยราชการ ภาครัฐและเอกชน ผู้เกี่ยวข้อง ร่วมงานนี้เป็นจำนวนมาก และร่วมชมสไตล์การตกแต่งโรงแรมแบบโมเดิร์น ห้องพักสุดหรู ณ บริเวณห้องประชุมและริมสระว่ายน้ำ โรงแรม เดอะ เซนส์ บูติก ถนนสีหราชเดโชชัย อ.เมือง จ.พิษณุโลก