ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส. เปิดตัวร่วมงานวันนักข่าว เผยเป็นหน้าใหม่ แต่คลุกคลีเกี่ยวกับการเมืองมานาน พร้อมผลักดันนโยบายดีที่มีประโยชน์กับประชาชน หากได้รับเลือกตั้งครั้งนี้
เมื่อวันนี้ 5 มี.ค. 66 ที่ศาลาวัดท่ามะปรางค์ อ.เมือง จ.พิษณุโลก พลตรีทวีศักดิ์ วงศ์ทวีทรัพย์ ผบ.พลพัฒนาที่ 3 เป็นประธานในวันนักข่าว โดยมีนายชนะชน อ่อนอ้าย ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส. พิษณุโลก พรรคร่วมไทยสร้างชาติ ซึ่งเป็นลูกชายของนายมนัส อ่อนอ้าย ส.ส.พิษณุโลก เขต 5 และยังมีนายบวรเดช หล้าแหล่ง ว่าที่ผู้สมัครภูมิใจไทย พิษณุโลก เขต 1 เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ซึ่งมีนายมังกร จีนด้วง นายกสมาคมสื่อสารมวลชนพิษณุโลก ให้การต้อนรับ นอกจากนี้ยังตัวแทนจากหน่วยงานภาครัฐและเอกชนเข้าร่วมกิจกรรมอีกจำนวนหนึ่ง
นายชนะชน อ่อนอ้าย ว่าที่ผู้สมัครเขต 5 พรรครวมไทยรักษาชาติ เปิดเผยว่า ได้ลงพื้นที่หาเสียงในเขต อ.นครไทย อ.ชาติตระการ อ.วัดโบสถ์ พบปะกับพี่น้องประชาชน พร้อมทั้งนำนโยบายของพรรคไปพูดคุยกับประชาชน เพื่อให้เข้าใจในการทำงานของพรรค แม้ว่าจะเป็นคนเป็นผู้สมัครหน้าใหม่ แต่คลุกคลีการเมืองมาตลอด ซึ่งคิดว่าถ้าสามารถเข้าไปเป็น ส.ส.ได้ ตนจะพยายามผลักดันเรื่องต่างๆที่มีประโยชน์กับประชาชนได้มากที่สุด และเรื่องภาระค่าครองชีพและหนี้สินของประชาชน ปัญหาการดำรงชีวิตคนในสังคม ครอบครัว แต่ต้องดูว่ากฎหมายหรือระเบียบต่าง ๆ ข้อใดต้องแก้ไขบ้าง บางอย่างไม่ดีก็เลิก ปรับให้ทันสมัยมีความเป็นสากล