พิษณุโลก สภาพอากาศที่หนาวเย็นลงทำให้
เช้านี้ 20 ธันวาคม 2565 ที่โรงเรียนบ้านหนองปรือ ตำบลบ้านกลาง อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก ซึ่งเป็นโรงเรียนประถมศึกษา ที่อยู่ในพื้นที่เชิงเขา ทำให้มีสภาพอากาศที่หนาวเย็น
นางสาวษณอนงค์ ชูรา ผู้บริหารโรงเรียนบ้านหนองปรือ ได้ให้นางสาวพิชญาพร แจงทอง ครูผู้ช่วย นายพงษ์นพวัฒน์ ทองนพคุณ ครูอัตราจ้าง เอกพลศึกษา ครูพละนำเด็กนักเรียนออกกำลั
สำหรับสภาพอากาศของจังหวัดพิษณุ