![](https://www.phitsanulokhotnews.com/wp-content/media/2023/06/356259623_6524400647598539_3701451324091774204_n_1400x1050-500x375.jpg)
วันนี้ ( 25 มิ.ย.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า วันนี้ทางมหาวิทยาลัยนเรศวร ได้จัดกิจกรรมตลาดสดย้อนยุค ในกิจกรรมเทศกาลสักการะสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ในวาระรับนิสิตใหม่มหาวิทยาลัยนเรศวร บริเวณลานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช มหาวิทยาลัยนเรศวร เพื่อให้นิสิตใหม่ ได้เลือกซื้ออาหารพื้นถิ่นของจังหวัดพิษณุโลก และจังหวัดใกล้เคียง อีกทั้งชิมอาหารที่ชื่นชอบ อาทิ หมูโสร่ง เปาะเปี๊ยะสด หอดทอดสูตรโบราณ เป็นต้น ทั้งนี้ทางมหาวิทยาลัยนเรศวร ได้จัดกิจกรรมรับนิสิตใหม่ระหว่างวันที่ 23-25 มิ.ย.นี้ และได้จัดกิจกรรมตลาดโบราณ ให้นิสิตได้เลือกซื้อสินค้าพื้นถิ่นที่นิสิต หลายคนไม่ได้เคยรับประทาน ในราคาย่อมเยา
โดยบรรยากาศนั้นมีนิสิตใหม่ และนิสิตปัจจุบันมาเลือกซื้ออาหารตามร้านต่างๆจำนวนกว่า 50 ร้านค้า และสัมผัสกลิ่นไอบรรยากาศร้านค้าโบราณ มีนิสิตมาเลือกซื้ออาหารกันอย่างคึกคัก
////////////